Khoá học “Khởi nghiệp và phát triển cho doanh nghiệp do phụ nữ làm chủ” dành riêng cho nhóm đối tượng là doanh nhân nữ, phụ nữ và sinh viên nữ muốn khởi nghiệp kinh doanh.
Hôm nay, ngày 26/7/2024, sau những ngày mưa, bầu trời Hà Nội trong xanh trở lại, gió vẫn thổi, nhưng cờ Tổ quốc không còn bay phần phật như mọi ngày, bâng khuâng rủ bóng tiếc thương một trái tim vĩ đại của đất nước đã thật sự ngừng đập.
Từ ngày 5/7 đến 8/7/2024, Đảng bộ Học viện Phụ nữ Việt Nam đã tổ chức chuyến tham quan về nguồn tại các di tích lịch sử quan trọng thuộc tỉnh Sơn La và Điện Biên. Chuyến đi không chỉ mang ý nghĩa giáo dục truyền thống cách mạng, mà còn giúp các đảng viên thấu hiểu sâu sắc hơn về những hy sinh, cống hiến của các thế hệ đi trước trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc đặc biệt hơn khi năm 2024 là dấu mốc kỉ niệm 70 năm chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ.