Trong chuyến hành trình về nguồn thăm các di tích lịch sử tại hai tỉnh Sơn La và Điện Biên vào tháng 7, Học viện Phụ nữ Việt Nam đã trao 20 suất học bổng tổng trị giá 20 triệu đồng cho 20 học sinh người dân tộc thiểu số có hoàn cảnh khó khăn. Hoạt động này tiếp tục ghi dấu trong chuỗi hoạt động hỗ trợ cộng đồng nhằm động viên và khuyến khích các em học sinh tiếp tục nỗ lực vươn lên trong học tập và cuộc sống.